13/06/2024
Thực hiện Chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2024. Tối ngày 13/6/2024 BCH Đoàn thanh niên thị trấn tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 6 tháng đầu năm triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Toàn cảnh Hội nghị sơ kết
Tại hội nghị đã thông qua và thảo luận đóng góp vào dự thảo Báo cáo; đồng thời triển khai các nhiệm vụ trọng tâm cần thực hiên trong thời gian tới. Với sự chỉ đạo kịp thời và sâu sát của BTV Đảng ủy thị trấn, BTV huyện đoàn Krông pa. Ban Chấp hành Đoàn thị trấn đã tổ chức tốt công tác tuyên truyền giáo dục chính trị tư tưởng, đạo đức văn hoá, lối sống cho đoàn viên thanh thiếu nhi, tuyên truyền các ngày lễ kỹ niệm lớn trong năm; tổ chức các hoạt động phong trào tình nguyện, đồng hành với thanh niên, tham gia các kì thi trực tuyến do cấp trên phát động, chăm sóc giáo dục thiếu niên nhi đồng.... Với tinh thần đoàn kết, xung kích, tình nguyện, sáng tạo Đoàn Thanh niên thị trấn đã hoàn thành tốt các nhiệm vụ chương trình công tác 6 tháng đầu năm đã đề ra.
Đồng chí Lê Đình Dinh – Bí thư Đoàn Thanh niên thị trấn trình bày dự thảo báo cáo kết quả thực hiện công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 6 tháng đầu năm triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
Tại chương trình cũng đã tiến hành tổ chức cuộc thi tìm hiểu về Hội LHTNVN nhân dịp chào mừng Đại hội Đại biểu huyện Krông Pa lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029. Kết quả đã trao 1 giải nhất cho đồng chí Nguyễn Hoàng Yến – Chi đoàn trường tiểu học số 1 Phú Túc, 1 giải nhì cho đồng chí Bùi Thị Hoài Thương – Chi đoàn tổ dân phố 6, 1 giải ba cho đồng chí Lưu Thị Thùy Trang – Chi đoàn trường Mầm non Bán trú.
Trao thưởng cho các cá nhân đạt giải trong cuộc thi tìm hiểu Hội LHTNVN
Thị trấn Phú Túc